[Bóc phốt Lừa đảo] Thành viên truongthinh112

luongdk

Member
Mar 1, 2010
64
0
6
Có nên xin mỗi thím 1 tin nhắn để đòi tiền giúp không? Số điện thoại chính: 0792109019

VietCharlie

Member
Jul 1, 2017
110
0
16
luongdk said:
Có nên xin mỗi thím 1 tin nhắn để đòi tiền giúp không?

Edit: đã update số đt ở post 1
có 101k bỏ đi thím. Gọi thằng anh nó nói em nó lừa đảo. Mà nhìn chắc cả họ nhà nó cùng gen rồi

luongdk

Member
Mar 1, 2010
64
0
6
VietCharlie said:
có 101k bỏ đi thím. Gọi thằng anh nó nói em nó lừa đảo. Mà nhìn chắc cả họ nhà nó cùng gen rồi
Rũ bỏ trách nhiệm như thế là không tốt. Đúng k bác?

huuthe93

Member
Nov 1, 2017
195
0
16
luongdk said:
Thằng truongthinh112 cho ai mượn ních không biết nhưng nó là chủ tài khoản nó phải chịu trách nhiệm với những gì tài khoản đó làm. Mà công nhận mấy ông maifen thối thật 100k cũng đi lừa thì nghĩ nó cũng chán. Mà thấy post ảnh nói momo còn 3k cũng chả hiểu sao người ngợm cũng không có đồng nào ??

nhokbmt2612

Feb 1, 2015
3
0
1
Úp

truongthinh112 trả lời rõ ràng cho thớt đi. Ai lại nói lòng vòng như thế. Cực ghét lừa đảo ntn.

kinglele

Member
Aug 1, 2008
68
0
6
Mới sáng hôm qua dô đọc đã chắc 96,69% lừa đảo và cmt cho chủ tus rồi, cơ mà chủ tus là thằng gian thương mua 100k bán 200k à.
Vậy thì chửi cả 2 thằng luôn, đm thằng gian thương và thằng ml lừa tộc nhé.
Nhất là thằng ml lừa tộc nhé, đm vì lũ cờ hó chúng mày mà làm ae trên đây hết mẹ niềm tin.

luongdk

Member
Mar 1, 2010
64
0
6
kinglele said:
Mới sáng hôm qua dô đọc đã chắc 96,69% lừa đảo và cmt cho chủ tus rồi, cơ mà chủ tus là thằng gian thương mua 100k bán 200k à.
Vậy thì chửi cả 2 thằng luôn, đm thằng gian thương và thằng ml lừa tộc nhé.
Nhất là thằng ml lừa tộc nhé, đm vì lũ cờ hó chúng mày mà làm ae trên đây hết mẹ niềm tin.
Mua đi bán lại chứ có lừa đảo ai đâu? Thím chửi gian thương thì mình cũng nhận.

kinglele

Member
Aug 1, 2008
68
0
6
luongdk said:
Chửi vì ông ăn dày vkl, chứ có chửi ô lừa đảo đâu

Tôi lắc ra đủ bộ, dư đc con long, thấy mấy thằng gian thương rao 40k 1 long, tôi cũng chỉ nói 30k cho mấy ae hỏi mua, mấy ae hỏi xong im ko mua là tôi cũng thấy ngại vì sợ mình bán mắc rồi.

Sau đó hạ xuống bán cho 1 thím có tên Mala trên Zalo 25k.

Đây ông mua 100k bán 200k, tôi đọc mà thấy ngứa hết cả người.

kinglele

Member
Aug 1, 2008
68
0
6
luongdk said:
Ô xoá cmt quote lại của tôi đi, tôi xoá post rồi đới.

luongdk

Member
Mar 1, 2010
64
0
6
kinglele said:
Chửi vì ông ăn dày vkl, chứ có chửi ô lừa đảo đâu

Tôi lắc ra đủ bộ, dư đc con long, thấy mấy thằng gian thương rao 40k 1 long, tôi cũng chỉ nói 30k cho mấy ae hỏi mua, mấy ae hỏi xong im ko mua là tôi cũng thấy ngại vì sợ mình bán mắc rồi.

Sau đó hạ xuống bán cho 1 thím có tên Mala trên Zalo 25k.

Đây ông mua 100k bán 200k, tôi đọc mà thấy ngứa hết cả người.
Mình chưa bán đc con Phụng nào 200k chứ đừng nói Long. Giá cả theo thời giá mà, thím có biết đêm qua nhiều người hỏi mua Phụng 200k không có ai bán?

Người buôn bán thì luôn bị chửi, ở thời đại nào cũng thế, khinh rẻ kẻ buôn (kẻ chợ). Nhưng thím có biết là, thương nhân là những người điều phối thị trường, thúc đẩy sản xuất, kết nối những thứ thừa/thiếu lại với nhau.

Mình buôn có lúc tạm nghỉ vì hết hàng, tự nhiên có thím nhắn tới hỏi tìm hàng hộ với giá chỉ định. Mình lại đi tìm, cái đó vừa có lợi cho mình (lãi) vừa có lợi cho người mua (tiết kiệm thời gian tự tìm).

Tóm lại gọi mình gian thương mình nhận. Nhưng mình mua/bán đều dựa trên thương lượng, đồng ý giao kèo thì giao dịch, chẳng lừa đảo hay ép buộc ai bao giờ.

luongdk

Member
Mar 1, 2010
64
0
6
kinglele said:
Thôi bỏ đi, thớt ô bốc phốt bị lừa, mà vào chửi ô cũng kỳ và cũng tội
Mình không sợ bị chửi, vì chằng làm gì sai. Còn phận buôn thì chấp nhận bị người ta ghét. Nói thật là đi buôn gặp tai nạn nghề nghiệp, bị quịt tiền là chuyện đương nhiên không tránh khỏi. Và cái số tiền bị quịt không đáng là gì so với số lãi kiếm được, nên cũng không tội nghiệp lắm.

Nhưng vì một môi trường maifen lành mạnh, mình phải report. Việc report này có 3 mục đích: một là bực thằng giẻ rách; hai là để người khác không bị nó lừa (cũng là ghét giẻ rách, không muốn nó kiếm lợi từ lừa người khác); ba là để môi trường trong sạch sau này còn buôn tiếp.

luongdk

Member
Mar 1, 2010
64
0
6
kinglele said:
Ô xoá cmt quote lại của tôi đi, tôi xoá post rồi đới.
Thím cứ để đi. Mình không sợ bị chửi, chửi đúng mình nghe, chửi sai mình phản biện lại. Người ngay thẳng như thím cũng đáng quý, mình trân trọng. Chỉ là quan điểm về buôn bán, thương nghiệp của mình và thím không giống nhau.

sitaka

Member
May 1, 2013
72
0
6
Hqua dính scam fb 100k con phụng mới đau! Già đầu con bị hic hic
k ngờ ba mẹ đẻ đau tụi nó ra để tụi nó đi lừa đảo 100k! Bùn cho 1 số người