Các thím có ai lấy vợ/chồng theo kiểu lấy đại một người cho xong vào chia sẻ đi nào

izzokun

Member
Feb 1, 2014
207
0
16
Như tít, các thím ai đã như vậy vào chia sẻ về cuộc sống hôn nhân của mình một chút đc ko? Có đc như ý ko hay là hối hận.?

via maifen for iPhone

cogiulytri

Member
Dec 1, 2014
146
0
16
Mình thà sống 1 mình quay tay còn hơn lấy đại ai đó, cuối cùng cũng chỉ là để thỏa mãn nhu cầu sinh lý

Normum

Member
Apr 1, 2017
707
0
16
vợ cưới về có thể không đẹp nhưng quan trọng nhất là cái nết phải tốt.

Kassadin

Member
Apr 1, 2013
70
0
6
Câu chuyện của bạn mình thôi:

Đại loại là 2 người đến với nhau chỉ vì nghĩ 2 đứa cũng đã đến tuổi, đến lúc. Từ hẹn hò đến hôn nhân đều diễn ra chóng vánh. Cuộc sống ban đầu thì như mơ, ông bạn thì đúng chuẩn soái ca, cái gì cũng vợ. Mọi thứ trở nên tăm tối hơn từ khi có đứa con (chắc nhà nào cũng vậy). Soái ca cũng dần ít về nhà hơn, tan làm sớm cũng không về.

"Về nhà cứ phải nhìn mặt nhau mà sống, ngột ngạt lắm, hở tí là nó nói, làm xong hết việc nhà rồi cầm cái điện thoại cũng bị nói, thà tao đi 1 mạch từ sáng đến tối thì không bị hỏi, chứ đã về nhà rồi thì tối khó ra ngoài lắm. Mày đừng lấy vợ. Khổ"

Đỉnh điểm thì cậu chàng cũng bị tức nước vỡ bờ, nhảy lên thoi vợ đen mõm. Nhưng hỏi hối hận về cuộc hôn nhân này không thì nó cũng nói không. Chắc với nó, chỉ cần có một gia đình là được nên không nhiều tiêu chuẩn lắm, lừa lựa là vẫn sống được

nvsaygg

Member
Feb 1, 2013
245
0
16
Thế thì hạnh phích thế méo nào dc, biết một cặp lấy nhau do lỡ thì, có 1 đứa con nhưng ly thân cmnr

via maifen for iPhone

Xcing2

Member
Jun 1, 2014
332
0
16
Hôn nhân cũng hên xui lắm. Nhưng có cơ hội thì cứ lao vào. Chứ thấy thế này thế kia rồi k dám đi tới đích thì cũng k đc

lime123

Member
Jul 1, 2014
282
0
16
Kassadin said:

Đại loại là 2 người đến với nhau chỉ vì nghĩ 2 đứa cũng đã đến tuổi, đến lúc. Từ hẹn hò đến hôn nhân đều diễn ra chóng vánh. Cuộc sống ban đầu thì như mơ, ông bạn thì đúng chuẩn soái ca, cái gì cũng vợ. Mọi thứ trở nên tăm tối hơn từ khi có đứa con (chắc nhà nào cũng vậy). Soái ca cũng dần ít về nhà hơn, tan làm sớm cũng không về.

"Về nhà cứ phải nhìn mặt nhau mà sống, ngột ngạt lắm, hở tí là nó nói, làm xong hết việc nhà rồi cầm cái điện thoại cũng bị nói, thà tao đi 1 mạch từ sáng đến tối thì không bị hỏi, chứ đã về nhà rồi thì tối khó ra ngoài lắm. Mày đừng lấy vợ. Khổ"

Đỉnh điểm thì cậu chàng cũng bị tức nước vỡ bờ, nhảy lên thoi vợ đen mõm. Nhưng hỏi hối hận về cuộc hôn nhân này không thì nó cũng nói không. Chắc với nó, chỉ cần có một gia đình là được nên không nhiều tiêu chuẩn lắm, lừa lựa là vẫn sống được
Nghe cứ bị chua xót bác nhỉ

Em thỉnh thoảng cũng tự hỏi, giờ lấy đại một người, làm tròn nghĩa vụ, sống nốt phần đời còn lại, hay kệ mẹ đời tới đâu tới, cưới trễ cũng được

mountain90

Member
Dec 1, 2010
507
0
16
Thế thì chán lắm. Người ta lấy mà ko có tình cảm với nhau thì thường rơi vào trường hợp bị gia đình thúc ép thôi.

any_6

Member
Oct 1, 2012
175
0
16
đến 3x tuổi (x>5 nữa) thì áp lực lắm các fen, gia đình, bà con, hàng xóm ... điệp khúc "bao giờ lấy vợ" nó lặp đi lặp lại đến phát chán, phát bực

Nhiều khi muốn nhắm mắt lấy đại, nhưng nghĩ đời mình ko phải tờ nháp, lấy kiểu vô trách nhiệm thế thì khổ mình, khổ cả gái, khổ cả đứa con mình sẽ sinh ra nên cũng cứ coi như điếc thôi

12.13.14

Member
Dec 1, 2013
150
0
16
Mình có biết một bà chị năm nay 33 tuổi, nhưng hiện tại không muốn cưới chồng, mà muốn là singel mom, bả với ng yêu đang lục đục, nhưng nghe kể là bả muốn có con với ông này nhưng không muốn cưới. Cũng không hiểu nghĩ gì nữa.

12.13.14

Member
Dec 1, 2013
150
0
16
Mình có biết một bà chị năm nay 33 tuổi, nhưng hiện tại không muốn cưới chồng, mà muốn là singel mom, bả với ng yêu đang lục đục, nhưng nghe kể là bả muốn có con với ông này nhưng bả không muốn cưới. Cũng không hiểu nghĩ gì nữa.

Kassadin

Member
Apr 1, 2013
70
0
6
12.13.14 said:
Mình có biết một bà chị năm nay 33 tuổi, nhưng hiện tại không muốn cưới chồng, mà muốn là singel mom, bả với ng yêu đang lục đục, nhưng nghe kể là bả muốn có con với ông này nhưng bả không muốn cưới. Cũng không hiểu nghĩ gì nữa.
Mình thấy hôn nhân rủi ro quá (cho cả nam và nữ). Bản thân chúng ta ở nhà còn hục hặc với người trong nhà bomera huống gì ở với người ngoài. Sau khi cái hormone "tình yêu" hết hạn (3 năm) thì đúng kiểu như những con robot ở với nhau, sống vì nghĩa vụ chứ không sống vì tình cảm nữa. Rồi những áp lực không chỉ từ cuộc sống 2 người với nhau mà còn gia đình 2 bên tác động ảnh hưởng nữa.

Xã hội thì hiện đại nhưng con người thì càng yếu đuối. Giờ bảo mình đánh đổi cuộc sống tự do tung tăng để về với khuôn khổ thì mình cũng chả chịu được. Phụ nữ thì cảm nhận họ có nhiều rủi ro trong hôn nhân hơn, nhưng vẫn có cái bản năng làm mẹ nên muốn có đứa con mà ko muốn có chồng

Một trong những ông anh mình quen có cuộc sống gia đình "có vẻ" là êm đẹp là xài hợp đồng hôn nhân để rạch ròi quyền hạn của mỗi người + làm tư tưởng để đôi bên không cảm thấy bị ngợp khi bị chuyển trạng thái cuộc sống độc thấn --> kết hôn. Một người khác thì phải đi xa khi con đã đủ lớn, kinh tế đủ mạnh vì phiên phiến ở với nhau còn bền chứ ở lâu lại sinh chuyện

tedmoby

Member
Oct 1, 2013
369
0
16
Kassadin said:

thật ra không có thằng bạn nào ở đây cả

Dec 1, 2012
30
0
6
12.13.14 said:
Bà chị chơi thân với tôi cũng kiểu thế
sn 83 mà khác cái giờ cũng méo có người yêu. Có cái plan đi thụ tinh nhân tạo rồi làm single mom mà mãi méo thấy làm

via maifen for iPhone

kais_no07

Member
Sep 1, 2007
68
0
6
any_6 said:
đến 3x tuổi (x>5 nữa) thì áp lực lắm các fen, gia đình, bà con, hàng xóm ... điệp khúc "bao giờ lấy vợ" nó lặp đi lặp lại đến phát chán, phát bực

Nhiều khi muốn nhắm mắt lấy đại, nhưng nghĩ đời mình ko phải tờ nháp, lấy kiểu vô trách nhiệm thế thì khổ mình, khổ cả gái, khổ cả đứa con mình sẽ sinh ra nên cũng cứ coi như điếc thôi
33 tuổi đây, đang cảm thấy áp lực vụ này quá

shark410

Member
Jun 1, 2009
185
0
16
32 tuổi. Thật sự giờ cũng ko biết là nên lấy đại hay không nữa, vì sự nghiệp chẳng ra sao, đang định bắt đầu hết lại từ đầu. Giờ có lấy vk thì cũng chỉ là vì chán quá, vì nhu cầu sinh lý nữa, mà lấy người hiền lành tử tế thì mình lại làm khổ người ta, vì mình có yêu đâu, còn qua đường thì lại méo có tiền và dẻo miệng để tán :(

thienkhai

Member
May 1, 2012
153
0
16
lấy vợ năm ngoái 30t do bà già mai mối, mình gặp rồi tính tới lúc cưới tầm 1 năm, hiện giờ cưới được 3 tháng, ở chung nhà gần năm cũng ko thấy có nhiều vấn đề lắm. Cơ bản tình yêu có thể ko mãnh liệt như mối tình đầu nhưng quan trọng là phải tôn trọng nhau. Tình yêu tầm 30t thì ko thể đòi hỏi nó nhiều được, nhưng bạn lại hơn chính bạn lúc 20t hiểu hơn sự đời.