Các thím có ai lấy vợ/chồng theo kiểu lấy đại một người cho xong vào chia sẻ đi nào

Feb 1, 2015
362
0
16
MUforever said:
xin hỏi với "tốt nết, ngoan", lại còn thêm cả "..." thì cần phải nắn gì nữa?
2 cái kia ưu tiên thôi, ... là có thêm thì tốt
nắn j thì là nắn cái trái tính nết của nhau

___Batman___

Member
Jun 1, 2014
83
0
6
chick.invincible said:
Bà chị chơi thân với tôi cũng kiểu thế
sn 83 mà khác cái giờ cũng méo có người yêu. Có cái plan đi thụ tinh nhân tạo rồi làm single mom mà mãi méo thấy làm

via maifen for iPhone
sao thím ko giúp bả thực hiện kế hoạch

Apr 1, 2018
32
0
6
tội tình gì mà phải lấy đại vậy các chú? thay vì nhắm mắt lấy đại 1 người vợ, rồi chịu đựng một nửa cuộc đời còn lại, thì chấp nhận bỏ thêm một vài năm cải thiện tình hình của bản thân đi (nếu cần phải cải thiện, như kiếm nhiều tiền hơn, hoàn tất thêm 1 mục tiêu nào đó, đi nước ngoài, v.v.. vô số thứ) còn nếu không cần cải thiện thì dùng thời gian đó đi đây đi đó, trải nghiệm điều mới mở rộng vùng giao tiếp của bản thân ra để có tăng thêm cơ hội gặp người phù hợp

ba mươi mấy tuổi cũng chưa có trễ gì đâu mà phải gấp cưới? lão phu tôi 32 tuổi mới lần đầu tiên quen con gái rồi cưới luôn có sao (chẳng những vậy còn cưới vợ trẻ hơn tới 10 tuổi nữa
)? giờ thì có thằng con 8 tuổi rồi
hôn nhân tuy cũng có lúc trục trặc do gia đình bên vợ mất dạy gây ảnh hưởng nhưng cuối cùng cũng ổn thỏa, chứ nếu là cưới đại mà không có tình cảm 2 bên thì chắc chắn hôn nhân của tôi đã nát rồi chứ không thể cứu vãn khắc phục ổn được.

cuộc sống gia đình phải vừa có trách nhiệm, vừa có tình cảm mới bền được, nếu chỉ có trách nhiệm mà không có tình cảm thì là nhà tù, nếu chỉ có tình cảm mà không có trách nhiệm thì méo thành 1 cái gia đình.

vn_7

Member
Aug 1, 2011
81
0
6
Lấy vk quan trọng là người lạc quan, vui vẻ nhé. Vì kinh nghiệm của t lấy vk suy nghĩ tiêu cực, mặt lúc nào cũng như đưa đám dẫn đến lời nói thái độ chán vcl...Chỉ biết khuyên câu như vậy

elonmusk12

Member
Jul 1, 2017
33
0
6
Lấy vợ giống như chọn teammate để hợp tác sống hết phần đời còn lại. Phải chọn kỹ chứ thím

batquaimotthoi

Dec 1, 2012
15
0
1
Tôi đang trong hoàn cảnh đó đây các thím ạ, tôi sinh năm 87, tính đến giờ là 33t - già rồi, có khi trứng sắp rụng hết rồi
Nhưng mà vẫn ko thể nhắm mắt lấy đại được, cũng ko biết là mình đã bỏ qua biết bao người phù hợp rồi,
Khi bước qua 30t, tình yêu nó là cái thứ khỉ gió gì càng ngày càng khó, cảm xúc nó nghèo nàn và chai sạn đi, ko còn biết rung động nữa. Mặc dù tôi cũng thấy sợ vì già rồi, tính đường con cái sau này càng ngày càng khó,
Chả hiểu rồi mình sẽ đi về đâu

BCBT

Member
Jul 1, 2007
134
0
16
cưới rồi, giờ có thêm thằng cu nữa rồi mà càng ngày càng thấy mình sai lầm, ko biết phải làm sao các bác ạ, ko dám vứt bỏ sợ tội mẹ con nó nhưng chả nhẽ sống cả đời cứ lợn cợn
giờ thì hay nghĩ về người cũ, giá mà hồi đó quyết tâm hơn, blah .....

nvsaygg

Member
Feb 1, 2013
223
0
16
BCBT said:
cưới rồi, giờ có thêm thằng cu nữa rồi mà càng ngày càng thấy mình sai lầm, ko biết phải làm sao các bác ạ, ko dám vứt bỏ sợ tội mẹ con nó nhưng chả nhẽ sống cả đời cứ lợn cợn
giờ thì hay nghĩ về người cũ, giá mà hồi đó quyết tâm hơn, blah .....
bác cưới đại ah

via maifen for iPhone

xxx_zzz_000

Member
Nov 1, 2011
420
0
16
Tôi có 2 thằng bạn lấy vợ được gia đình sắp xếp, không yêu đương gì cả, đến giờ 1 thằng khoảng 10 năm, 1 thằng khoảng 5 năm, vẫn HP, 2 cặp đều có 2-3 đứa con. Chưa thấy chúng nó cãi nhau to bao giờ.

quachtuongvl1

Member
Aug 1, 2010
108
0
16
Stupid Shjt said:
Tấc nhiên r thím. Xuất giá thì phải tòng phu mà
Rồi thím sang học ngoại ngữ từ đầu, ngoài bạn đời không có họ hàng, bạn bè thân thích?

HaJi Won

Member
May 1, 2013
122
0
16
Giả sử nếu rơi vào trường hợp này, có một lúc nào đó các thím sẽ nói với người vợ (phối ngẫu) của mình rằng a cưới em là vì tới tuổi phải cưới chứ k phải vì yêu e?

WENBIE

Active member
Oct 1, 2007
7,050
0
36
batquaimotthoi said:
Tôi đang trong hoàn cảnh đó đây các thím ạ, tôi sinh năm 87, tính đến giờ là 33t - già rồi, có khi trứng sắp rụng hết rồi
Nhưng mà vẫn ko thể nhắm mắt lấy đại được, cũng ko biết là mình đã bỏ qua biết bao người phù hợp rồi,
Khi bước qua 30t, tình yêu nó là cái thứ khỉ gió gì càng ngày càng khó, cảm xúc nó nghèo nàn và chai sạn đi, ko còn biết rung động nữa. Mặc dù tôi cũng thấy sợ vì già rồi, tính đường con cái sau này càng ngày càng khó,
Nữ mà 87 thì căng quá rồi bạn ơi

cucgachso1

Apr 1, 2010
7
0
1
Cưới vợ được 1 năm. Thằng cu h 10 tháng. Vẫn đang cố gắng thích nghi cách làm chồng, làm cha. Áp lực cũng nhiều. Nhiều khi chán đời cũng suy nghĩ tới việc bỏ vợ nhưng nhìn thằng cu con thì lại thôi, cố mà ở với nhau tiếp vây đến đâu đó thì đến.

Shion-nyan

Member
Aug 1, 2013
37
0
6
batquaimotthoi said:
Bà ex của ông anh tôi cũng 88 mà từ hồi chia tay 6 năm trước đến giờ vẫn FA
yêu 7 năm mà ổng đi du học gặp mối khác nên chia tay

SeniorMember

Jan 1, 2013
16
0
1
cucgachso1 said:
Cưới vợ được 1 năm. Thằng cu h 10 tháng. Vẫn đang cố gắng thích nghi cách làm chồng, làm cha. Áp lực cũng nhiều. Nhiều khi chán đời cũng suy nghĩ tới việc bỏ vợ nhưng nhìn thằng cu con thì lại thôi, cố mà ở với nhau tiếp vây đến đâu đó thì đến.
Đập tay cái nào bro

ngongocloi

Member
Sep 1, 2009
66
0
6
Từ khi quen đến lúc cưới vk mình là 7 tháng. Lúc đầu cũng chỉ nhẩm chơi bời, nhưng lúc đó chán chán thế nào lại tặc lưỡi lấy luôn ( ngoan, xinh, trắng, tốt nghiệp trường top, mỗi tội nhà nghèo, it sở thích chung, chuyện kia thì cực chán ) đến hiện tại đã đc 4 năm. Nhiều lúc cũng chán vì cái khoản kia còn mọi thứ đều ổn, lý do chính chắc do kinh tế nhà mình khá nên ít vấn đề nảy sinh.

Mar 1, 2014
260
0
16
rosario_1 said:
Chẳng có gì đá nhau chan chát.

Cơ hội để gật bừa, tớ từng có rất nhiều, nhưng mà vẫn lắc. Nhiều lúc lắc xong vẫn tiếc bạn ạ. Nhưng vẫn phải vậy, vì tớ thấy chưa ổn.

Gặp vợ tớ tớ thấy ổn là tớ gật.

Ý tớ là thông qua những gì người đó đã làm bạn có thể biết được tương đối đấy là người như thế nào. Chuyện gặp nhau, chỉ là để chứng kiến tận mắt cho yên tâm thôi.

Nếu muốn đi con đường giống tớ thì đầu tiên bạn phải hiểu rõ bạn là ai, đang đứng ở đâu, đang tìm kiếm điều gì, đâu là mức tối thiểu bạn chấp nhận được. Sau đó bạn cần hiểu người giới thiệu cho bạn là ai? 1 người đặc biệt sẽ giới thiệu cho bạn 1 người đặc biệt. Cuối cùng thì bạn tìm hiểu người đặc biệt đấy gia đình thế nào, đã làm những cái gì, từ đó mà suy ra tính cách, phong thái. Gặp nhau thấy phép suy của mình là đúng, cảm thấy hợp thì gật.

Từng đấy thứ, tớ nói thật là ko hề dễ. Tớ lấy vợ khi cũng ko còn quá trẻ, cũng sốt ruột bỏ mẹ ra nhưng chưa bao giờ dám liều.
Giọng có vẻ tự tin lắm, để xem dăm năm nữa đã tự tin vẫn chưa muộn

BCBT

Member
Jul 1, 2007
134
0
16
nvsaygg said:
bác cưới đại ah

via maifen for iPhone
uh cũng có thể nói là cưới đại
hồi đó bị gia đình hối dữ quá, 5 tháng quen là cưới