em bị ung thư ở tuổi 24

Bongxila

Member
May 1, 2018
277
0
16
duongld2512 said:
Ông bác họ mình cũng bị K đại tràng từ đợt năm 2010 đến giờ vẫn sống khỏe, rượu uống và 4` đá bình thường, chuẩn bị lấy vợ lần 4 nữa. Phục vãi cả đái.
Đợt trước tết thấy bảo đi khám các chỉ số vẫn tương đối ổn.
Chả biết ông ấy có bí quyết gì, thấy lúc nào gặp ô ấy cũng thấy rất tự tin bảo tao còn lâu mới hẹo được.
Chắc có ulti từ chối tử thần

yugioh69

Member
Oct 1, 2016
33
0
6
dthien0511 said:
Em đoán bác quote em mà quote nhầm bác trên?

Em k hút thuốc. 9 năm trước có hút chút ít (1 tháng 1-2 điếu), bỏ đến giờ. Em nói thật cũng chẳng hiểu tại sao bị luôn bác ạ.
Hình như nghe đâu ngửi khói thuốc từ người khác cũng dính đây , từ nay thấy ông nào hút thì né né tí

Feb 1, 2015
383
0
16
Hôm rồi đi mổ u bắp tay, trc mổ(dịch vụ) ổng bs nói xong sẽ đưa u đi xét nghiệm xem lành hay ra sao
, lúc lấy cục u(mỡ) ra ông ấy nói ko sao, lành, khỏi phải xét nghiệm, mừng quá luôn

mrkang123

Member
Sep 1, 2014
32
0
6
Mình thì có vợ ông anh mới phát hiện K đại tràng mà giai đoạn 4 mất rồi, lúc đầu bs bảo mổ nhưng sau lại đổi lại xạ trị chuẩn bị vào thuốc đợt đầu

biglaps

Member
Jan 1, 2015
258
0
16
veanhchibi said:
Khổ thân.
Cái xứ mà chỉ vì đồng tiền, thức ăn nước uống toàn hóa chất, làm hại lẫn nhau, cơ quan chức năng thì toàn ăn tiền làm ngơ hoặc không chịu làm việc.
Thì bớt ăn lại đi, ra đường bánh tráng trộn nhìn kinh vãi mà các con giời vẫn nhai được

Nhan Dan

Member
Mar 1, 2013
54
0
6
Tet Nguyen Dan said:
Hôm rồi đi mổ u bắp tay, trc mổ(dịch vụ) ổng bs nói xong sẽ đưa u đi xét nghiệm xem lành hay ra sao
, lúc lấy cục u(mỡ) ra ông ấy nói ko sao, lành, khỏi phải xét nghiệm, mừng quá luôn
Mình cũng có 1 cục u mỡ ngay bắp tay, bữa khám bs siêu âm thì nói lành, khu nào to-xấu quá thì mổ

@thớt cố lên nhé!

sumimo

Jun 1, 2007
27
0
1
Ăn uống tẩm bổ nhiều vô cho nhanh khoẻ nha mai phen, bớt xin link lại nha

via maifen for iPhone

vpvp1

Member
Sep 1, 2012
255
0
16
phải đi khám gì để phát hiện ung thư vậy các bác?
em nghi mình bị ung thư dạ dày, chỉ thấy có dấu hiệu giống trên google nói và có cảm giác lạ trong bụng tầm 1 tuần trở lại

Hôm nay em định đi khám tổng quát trước do cũng chưa biết khám gì để dò ra ung thư chính xác.

3D.

Member
Jun 1, 2012
88
0
6
vpvp1 said:
em nghi mình bị ung thư dạ dày, chỉ thấy có dấu hiệu giống trên google nói và có cảm giác lạ trong bụng tầm 1 tuần trở lại

Hôm nay em định đi khám tổng quát trước do cũng chưa biết khám gì để dò ra ung thư chính xác.
Chúc bạn may mắn. Thật ra mình và người nhà mình từng ám ảnh về cái google này. Sau này bạn mình là bác sĩ, rồi các bsi mình biết đều khuyên ko nên google vì mỗi người mỗi bệnh, mỗi trg hợp khác nhau. Chỉ nên đọc ở nguồn chính thống thôi vì google toàn hù bạn và đưa triệu chứng chung chung.
Chốt lại: HÃY TIN TƯỞNG Ở BÁC SĨ KHÁM CHO MÌNH VÀ ĐI XÉT NGHIỆM, THĂM KHÁM CHỨ ĐỪNG ĐÓAN GIÀ ĐOÁN NON. BỊ THÌ CHỮA, AI MÀ CHẲNG PHẢI CHẾT ^^

via maifen for iPhone

nhatduc239

Member
Jul 1, 2010
78
0
6
biglaps said:
Thì bớt ăn lại đi, ra đường bánh tráng trộn nhìn kinh vãi mà các con giời vẫn nhai được
Chuẩn luôn là phải đề phòng các dụng cụ chứa đồ ăn, đồ nóng với lạnh mà cứ cho vào mấy cái đồ nhựa tái chế thì toang sớm

Tieu Long Ha

Member
Nov 1, 2014
333
0
16
Cảm ơn lời động viên của các bác nha. Em on điện thoại nên ko quote đc tất cả anh em

sumimo said:
Ăn uống tẩm bổ nhiều vô cho nhanh khoẻ nha mai phen, bớt xin link lại nha

via maifen for iPhone
Hehe. Pộ đôi hoàn hảo. Hnao ra thủ đô e mời a cf tiếp nha

sp627

Member
Oct 1, 2013
94
0
6
vpvp1 said:

Ra bv tầm soát ung thư đi fen

inox

Mar 1, 2009
8
0
1
Còn trẻ, thời gian còn nhiều. Bác thử nghiên cứu trồng và chiết xuất tinh dầu cần sa (chọn giống có CBD cao, THC thấp) rồi thử sử dụng đi
Kết hợp với thuốc ở bệnh viện

Dù sao cũng chúc bác mạnh khỏe

taudayma1

Member
Feb 1, 2018
39
0
6
Tieu Long Ha said:
Ngày cuối của đợt 4 các bác ạ. Còn chai cuối là về vs thầy u rồi
)
Cố lên bác, chúc bác chóng bình phục

via maifen for iPad

Mjollnir23

Jun 1, 2012
3
0
1
Chúc e mạnh mẽ, nhiều sức khoẻ, bố a mất 2 năm trc vì k gan, bà nội mất cũng vì k gan, bà ngoại k dạ dày đang điều trị, lắm lúc mung lung vl

Sent from Xiaomi MI 8 Lite using maifen

Tieu Long Ha

Member
Nov 1, 2014
333
0
16
inox said:
Còn trẻ, thời gian còn nhiều. Bác thử nghiên cứu trồng và chiết xuất tinh dầu cần sa (chọn giống có CBD cao, THC thấp) rồi thử sử dụng đi
Kết hợp với thuốc ở bệnh viện

Dù sao cũng chúc bác mạnh khỏe
Em cảm on bác nha. Hiện tại e tuân thủ hoàn toàn phác đồ của bvien đã. Xong thì e mới kết hợp các loại khác. Vì sợ dùng linh tinh nó lại kháng nhau

taudayma1 said:
Cố lên bác, chúc bác chóng bình phục

via maifen for iPad
vơng. E cảm ơn bác nha.
Mjollnir23 said:
Chúc e mạnh mẽ, nhiều sức khoẻ, bố a mất 2 năm trc vì k gan, bà nội mất cũng vì k gan, bà ngoại k dạ dày đang điều trị, lắm lúc mung lung vl

Sent from Xiaomi MI 8 Lite using maifen
Hic. Thi thoảng đi nội soi phát cho chắc cú anh ạ.

F11.

Dec 1, 2012
6
0
1
Chúc thím khỏe mạnh nhé, em cũng dính 1 bệnh mãn tính giờ phải thuốc suốt đời thôi. Nhưng kệ mẹ, cứ vui tươi đúng chuẩn maifen thôi =)). Hôm qua mới được 1 em tỏ tình
:v

americanes

Dec 1, 2013
23
0
1
vpvp1 said:

bác bỏ thằng súc sinh google đi, vì nó mà em từng sống trong lo sợ mấy tháng trời,bị cl gì nó cũng dẫn ra ung thư. Em bị đau dạ dày từ nhỏ đây, có thời gian bao tử nó bị đầy bụng cả 2 tháng trời, tối ăn cơm sáng dậy vẫn no, nói chung chả ăn uống được gì vì bụng lúc nào cũng trong tình trạng no, tưởng K cmnr, mà đi nội soi thì bt chỉ viêm nhẹ. Dạ dày e khuyên bác nên đi nội soi cho đỡ nhẹ đầu, hơi khó chịu tí thôi.