Tán gái, dành cho ông nào nhát gái

imlangxinlink

Member
Dec 1, 2017
417
0
16
takenV said:
Nói bác đừng buồn chứ, bác như mấy bọn 2000 ấy, quen thì quen, không thì thôi, dở dở ương ương ra làm gì ạ?
Quen thì gặp mặt đi chơi, tuần 2 lần. Tầm 4-5 bận sau là xác định được có hay không thôi à.
Điên ông. T đâu phải con nít mà dở dở ương ương. Nó làm full lịch từ sáng đến 10h tối, tuần hở ra dc có 2 đêm nên gặp dc có 1 lần. Nhìn 2 đứa đi chơi chả khác mẹ gì ny cả. Cũng có nắm tay nhưng thiếu khoảng ôm hôn.
Nhưng khi hỏi đến tình cảm, kiểu như gạ tỏ tình thì nó lơ đi kiểu e chỉ xem a là bạn thì ông làm thế nào?
Trước t có quen mấy đứa, sau vài buổi đi chơi là biết liền. Gặp con này mới ko biết tiến lùi làm sao thôi, ko chủ động dc.

takenV

Member
Jul 1, 2010
194
0
16
imlangxinlink said:
Nhưng khi hỏi đến tình cảm, kiểu như gạ tỏ tình thì nó lơ đi kiểu e chỉ xem a là bạn thì ông làm thế nào?
Vấn đề của bạn là cái này này. Thứ 1 là đừng đặt nặng chuyện tình cảm, mới gặp mà rần rần vậy? Gặp tôi tôi cũng vác vú mà chạy bạn ạ. Chưa biết gì đã đòi ràng buộc con người ta?
Thứ 2 là không nên tỏ tình, chuyện gì đến sẽ đến. Tỏ tình chỉ dành cho bọn con nít ranh. Nó là quá trình thôi.
Còn mqh của bác, tôi thấy vậy là ổn, nó rảnh 2 ngày, mà nó đi chơi với bạn 1 ngày còn muốn gì nữa ạ? Tôi đi làm về 7h mà gái hẹn đi chơi tôi còn lười
Tôi chi có 1 thắc mắc, bạn thấy đi chơi không hợp là không hợp cái gì mới được.

acachuhu

Member
Feb 1, 2013
30
0
6
imlangxinlink said:
Điên ông. T đâu phải con nít mà dở dở ương ương. Nó làm full lịch từ sáng đến 10h tối, tuần hở ra dc có 2 đêm nên gặp dc có 1 lần. Nhìn 2 đứa đi chơi chả khác mẹ gì ny cả. Cũng có nắm tay nhưng thiếu khoảng ôm hôn.
Trước t có quen mấy đứa, sau vài buổi đi chơi là biết liền. Gặp con này mới ko biết tiến lùi làm sao thôi, ko chủ động dc.
Cũng có thể nó bận. Nhưng ko ai cày được cả năm cả tháng từ sáng đến 10h tối đc đâu. ông sắp xếp chen vào những khoảng hở trong h nó làm vc. Làm cũng phải nghỉ ăn trưa chứ. Chịu khó tìm hiểu, chia sẻ. Cảm thấy quẫn quá thì nc với em khác nữa cho khuây khỏa. Nghĩ về nó nhiều quá là bị lú đó.

Dec 1, 2010
40
0
6
imlangxinlink said:
Có thể thím chưa đạt đến chuẩn người yêu cùa nó, có thể nó đã yêu thằng khác mà thằng này không ngó ngàng j đến nó nên nó mới dùng dằng thế. Trong số đối tượng xung quanh nó thì thím là được nhất nên nó cho thím vào danh sách backup trong trường hợp k yêu được thằng kia/k ai yêu nó thì nó sẽ quay lại với thím. Trong trường hợp thằng kia yêu nó/có ng ngon hơn thì nó đá thím trong phút mốt.
Bây giờ thím kệ con mẹ nó, coi nó là bạn thôi, lâu lâu đi chơi đi ăn tâm sự cho thoải mái cũng được, thời gian còn lại đi tán ng khác. Bỏ công sức vào nó nhiều quá đùng cái ngày mai nó đi lấy chồng thì mất công lại lên maifen khóc lóc.

imlangxinlink

Member
Dec 1, 2017
417
0
16
takenV said:
Vấn đề của bạn là cái này này. Thứ 1 là đừng đặt nặng chuyện tình cảm, mới gặp mà rần rần vậy? Gặp tôi tôi cũng vác vú mà chạy bạn ạ. Chưa biết gì đã đòi ràng buộc con người ta?
Thứ 2 là không nên tỏ tình, chuyện gì đến sẽ đến. Tỏ tình chỉ dành cho bọn con nít ranh. Nó là quá trình thôi.
Còn mqh của bác, tôi thấy vậy là ổn, nó rảnh 2 ngày, mà nó đi chơi với bạn 1 ngày còn muốn gì nữa ạ? Tôi đi làm về 7h mà gái hẹn đi chơi tôi còn lười
Tôi chi có 1 thắc mắc, bạn thấy đi chơi không hợp là không hợp cái gì mới được.
Tôi có tỏ tình đâu, đang tìm hiểu mà, chỉ là hỏi dò thôi, tôi thấy mqh bây giờ là ổn, nhưng nói thật nhiều khi nó nhắn nhiều quá chán rep lơ lơ sợ nó trách. Nếu nó bật đèn xanh hay vàng thì tôi còn có động lực.

Ko hợp trong cách sống ấy, mấy cái lặt vặt thôi, có thể do tuổi tác, cái đó thì cũng ko phải vấn đề lớn nên tôi vẫn cầm chừng mqh, ko đánh dồn dập
acachuhu said:
Cũng có thể nó bận. Nhưng ko ai cày được cả năm cả tháng từ sáng đến 10h tối đc đâu. ông sắp xếp chen vào những khoảng hở trong h nó làm vc. Làm cũng phải nghỉ ăn trưa chứ. Chịu khó tìm hiểu, chia sẻ. Cảm thấy quẫn quá thì nc với em khác nữa cho khuây khỏa. Nghĩ về nó nhiều quá là bị lú đó.
Nó bận thật, cày 2 job, sức cày của nó chắc khối maifen theo ko nổi. Thỉnh thoảng tôi còn đi hộ tống nó về nên lịch coi như nắm trong tay. T Đang bị tán bởi 1 e khác nhưng ko thấy hứng thú, tôi chả thấy quẫn, gọi là chưa có nhiều tình cảm với nó, chỉ thấy khó hiểu với cái suy nghĩ của nó nên mới nhờ ae tư vấn thôi

dand_elion1102 said:
Có thể thím chưa đạt đến chuẩn người yêu cùa nó, có thể nó đã yêu thằng khác mà thằng này không ngó ngàng j đến nó nên dùng dằng thế. Trong số đối tượng xung quanh nó thì thím là được nhất nên nó cho thím vào danh sách backup trong trường hợp k yêu được thằng kia/k ai yêu nó thì nó sẽ quay lại với thím. Trong trường hợp thằng kia yêu nó/có ng ngon hơn thì nó đá thím trong phút mốt.
Bây giờ thím kệ con mẹ nó, coi nó là bthôi, lâu lâu đi chơi đi ăn tâm sự cho thoải mái cũng được, thời gian còn lại đi tán ng khác. Bỏ công sức vào nó nhiều quá đùng cái ngày mai nó đi lấy chồng thì mất công lại lên maifen khóc lóc.
Lúc đầu rôi cũng nghĩ như thím ấy, nhưng thỉnh thoảng nó lại đưa tn zalo, fb cho tôi xem lướt thì thấy chả có gì bất thường cả, nên loại trừ cái này.
À quên 1 chi tiết, mới hôm qua nó còn đưa tin nhắn của thanh niên ngoài quê đang cưa nó mấy năm nay cho tôi xem nữa (theo lời của nó thì nó ko thích thanh niên này, trả lời qua loa nhưng thanh niên nhắn dai quá nên nó rep cho lịch sự vì thanh niên là người quen của gia đình)._

Tôi đang theo kế hoạch y như thím, lâu lâu rủ đi ăn uống 1 lần, hạn chế nhắn tin, cứ từ từ xem thử thái độ nó ntn

Dec 1, 2010
40
0
6
imlangxinlink said:
Lúc đầu rôi cũng nghĩ như thím ấy, nhưng thỉnh thoảng nó lại đưa tn zalo, fb cho tôi xem lướt thì thấy chả có gì bất thường cả, nên loại trừ cái này.
À quên 1 chi tiết, mới hôm qua nó còn đưa tin nhắn của thanh niên ngoài quê đang cưa nó mấy năm nay cho tôi xem nữa (theo lời của nó thì nó ko thích thanh niên này, trả lời qua loa nhưng thanh niên nhắn dai quá nên nó rep cho lịch sự vì thanh niên là người quen của gia đình)._

Tôi đang theo kế hoạch y như thím, lâu lâu rủ đi ăn uống 1 lần, hạn chế nhắn tin, cứ từ từ xem thử thái độ nó ntn
À, thế có 2 trường hợp:
1 là nó nhử thím, kiểu a này điều kiện như này tán e mà e k thích, a cố gắng nữa lên may ra e mới thích.

2 là nó bật đèn xanh cho thím, e bấn r, a k tán e nhanh là mất e đấy.

Mình nghiêng về phương án 1 hơn.

saynolove

Feb 1, 2015
20
0
1
Theo kinh nghiệm của mình, các bợn ko bao giờ nên tỏ tình hết.
Tỏ tình vùa kỳ cục, awkward, vừa đặt người ta vào tình huống yes hoặc no, kỳ lắm.
Cứ lầm lầm lì lì, ko rõ ràng, tán tỉnh rồi nắm tay, ôm hôn luôn, hoặc lâu lâu bơ nó như chủ thớt nói. Tỏ tình là cách tự đào hố chôn mình.
Hầu hết các bạn mình, kể cả gf, đều ngủ với mình trước khi mình nói anh yêu em hoặc gì đó
maybe có nói là anh thích em, anh thấy em attractive, rồi vậy thôi, chứ ko tỏ ra là anh cần em.

Có 1 em mình đang cò cưa hiện tại, luôn lạnh lùng, ít bao giờ chủ động nhắn tin cho mình, mặt đẹp, dáng hot, nhà giàu đi du học từ nhỏ, đúng kiểu chạn của maifen. Mình cũng tán chơi chơi mà ko ngờ ẻm cũng chịu thả thính lại, nhưng tuyệt nhiên ko bao giờ chủ động gì cả, ko rủ đi chơi gì hết, kể cả mình hỏi có nhớ mình ko thì vẫn nói ko. Nhưng mình vẫn chở sang nhà mình thịt bình thường, hôm sau đi chơi ôm ấp nhưng về nhà thì vẫn lạnh lùng, mình kệ luôn, giờ làm fwb. Tóm lại con gái mà lụy nó thì mình khổ thôi

imlangxinlink

Member
Dec 1, 2017
417
0
16
dand_elion1102 said:
À, thế có 2 trường hợp:
1 là nó nhử thím, kiểu a này điều kiện như này tán e mà e k thích, a cố gắng nữa lên may ra e mới thích.

2 là nó bật đèn xanh cho thím, e bấn r, a k tán e nhanh là mất e đấy.

Mình nghiêng về phương án 1 hơn.
Vãi thật, ngẫm lại thì có thể. Nó vừa rủ tối mai đi tiếp thím ạ, mới vừa hôm qua xong mai đi nữa

takenV

Member
Jul 1, 2010
194
0
16
imlangxinlink said:
Okay, tôi đọc comment thì thấy ổn áp mà bạn, cứ từ từ tiến lên thôi. Dành nhiều thời gian, quan tâm cho nhau, gặp nhau...abc.. chứ hạn chế nhắn tin, tôi đang làm hay đang mệt mà gái nhắn tôi còn cáu nữa là bọn con gái
Với cả, chuyện hợp nhau, vốn cực kỳ khó, tại 2 người sinh ra và sống ở môi trường khác nhau mà, tôi với ex xưa hợp nhau lắm, mà thành ra lại nhanh chán bác ạ.

leopard06

Member
Apr 1, 2016
637
0
16
saynolove said:
Theo kinh nghiệm của mình, các bợn ko bao giờ nên tỏ tình hết.
Tỏ tình vùa kỳ cục, awkward, vừa đặt người ta vào tình huống yes hoặc no, kỳ lắm.
Cứ lầm lầm lì lì, ko rõ ràng, tán tỉnh rồi nắm tay, ôm hôn luôn, hoặc lâu lâu bơ nó như chủ thớt nói. Tỏ tình là cách tự đào hố chôn mình.
Hầu hết các bạn mình, kể cả gf, đều ngủ với mình trước khi mình nói anh yêu em hoặc gì đó
maybe có nói là anh thích em, anh thấy em attractive, rồi vậy thôi, chứ ko tỏ ra là anh cần em.

Có 1 em mình đang cò cưa hiện tại, luôn lạnh lùng, ít bao giờ chủ động nhắn tin cho mình, mặt đẹp, dáng hot, nhà giàu đi du học từ nhỏ, đúng kiểu chạn của maifen. Mình cũng tán chơi chơi mà ko ngờ ẻm cũng chịu thả thính lại, nhưng tuyệt nhiên ko bao giờ chủ động gì cả, ko rủ đi chơi gì hết, kể cả mình hỏi có nhớ mình ko thì vẫn nói ko. Nhưng mình vẫn chở sang nhà mình thịt bình thường, hôm sau đi chơi ôm ấp nhưng về nhà thì vẫn lạnh lùng, mình kệ luôn, giờ làm fwb. Tóm lại con gái mà lụy nó thì mình khổ thôi
Tin đc ko

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 8 bằng maifen

imlangxinlink

Member
Dec 1, 2017
417
0
16
takenV said:
Okay, tôi đọc comment thì thấy ổn áp mà bạn, cứ từ từ tiến lên thôi. Dành nhiều thời gian, quan tâm cho nhau, gặp nhau...abc.. chứ hạn chế nhắn tin, tôi đang làm hay đang mệt mà gái nhắn tôi còn cáu nữa là bọn con gái
Với cả, chuyện hợp nhau, vốn cực kỳ khó, tại 2 người sinh ra và sống ở môi trường khác nhau mà, tôi với ex xưa hợp nhau lắm, mà thành ra lại nhanh chán bác ạ.
Tôi cũng có muốn nt nhiều đâu, hiện giờ toàn nó chủ động nt thôi thím ạ, có khi 2 ngày nhắn, có khi ngày nào cũng nhắn

takenV

Member
Jul 1, 2010
194
0
16
imlangxinlink said:
Tôi cũng có muốn nt nhiều đâu, hiện giờ toàn nó chủ động nt thôi thím ạ, có khi 2 ngày nhắn, có khi ngày nào cũng nhắn
Vãi lone bạn tôi, không cần nhắn nhiều mà sao để cách ra lâu thế, với cả ông cũng nên chủ động hỏi han người ta đi chứ

imlangxinlink

Member
Dec 1, 2017
417
0
16
takenV said:
Vãi lone bạn tôi, không cần nhắn nhiều mà sao để cách ra lâu thế, với cả ông cũng nên chủ động hỏi han người ta đi chứ
Ko phải là cách ngày t mới nhắn rep. Ví dụ ngày hôm nay nó nhắn trước, 2 đứa rep tới khi đi ngủ. Đến tối hôm sau nó lại nhắn nữa, nhiều lúc rep cũng đau đầu lắm fen. Vẫn đang rep với nó từ sáng đến giờ vì tối qua nó nt nhưng mình ko rep nè.

vinh91

Member
Mar 1, 2011
371
0
16
takenV said:
haha tán gái dập khuôn nhỉ.có việc thì nhắn, nhớ nó thì nhắn hỏi nó. chán ko muốn nhắn thì rủ nó đi chơi. nó ko đi thì làm việc khác
đóe hiểu sao cứ phải thăm dò xem nó thích ko để làm j
nó ko thích thì làm nó thích