Tra cứu hoá đơn VISA Debit

elementary OS

Member
Mar 1, 2015
72
0
6
Hi các bác,

Em có một dùng một cái thẻ VÍA, hôm nay nhận được thông báo charge như này

Trong khi đó em đã xoá cái thẻ này trong cloud console rồi (cái thẻ bên dưới chỉ là thẻ Credit card ảo tạo trong Airpay, đã closed)

Các bác cho em hỏi, có cách nào tra cứu xem dịch vụ mình đã dùng trong giao dịch này là gì không? Chứ thông báo của ngân hàng báo mỗi Google Cloud với mã appcode cc gì đấy, em không rõ được.

Cảm ơn anh em.

thaitujim

Member
Feb 1, 2010
72
0
6
Email tới trang support của google
Ra ngân hàng khoá thẻ. Rút hết tiền
Nếu số tiền ko đáng kể mà lười đi kiểm tra thì rút hết tiền trong tk. Vứt thẻ. Làm thẻ mới

via maifen for iPhone

elementary OS

Member
Mar 1, 2015
72
0
6
thaitujim said:
Email tới trang support của google
Ra ngân hàng khoá thẻ. Rút hết tiền. Làm tra soát
Nếu số tiền ko đáng kể mà lười đi kiểm tra thì rút hết tiền trong tk. Vứt thẻ. Làm thẻ mới

via maifen for iPhone
Hi bác,

Vậy là không có cách nào tra cứu được cái này à

Nếu cái này là do em chưa kiểm soát được hết, bị trừ tiền vào một dịch vụ nào đó của Google thì em cũng ok thôi.

Quan trọng là để những lần sau còn biết đường xử lí

XH-CT

Member
Nov 1, 2011
169
0
16
xoá thẻ lúc nào, lúc close billing account có còn nợ tiền của google ko ?
bấm vào cái billing account trên, tìm đến chỗ payment history, coi có cái khoản nào ứng với số tiền báo trên app bank ko

Kin..

Member
Jun 1, 2012
257
0
16
70k thì báo làm thẻ mới cho nhanh, còn to hơn thì khiếu nại tra soát chargeback các kiểu

elementary OS

Member
Mar 1, 2015
72
0
6
XH-CT said:
xoá thẻ lúc nào, lúc close billing account có còn nợ tiền của google ko ?
bấm vào cái billing account trên, tìm đến chỗ payment history, coi có cái khoản nào ứng với số tiền báo trên app bank ko
Không có nợ thì mới xoá thẻ được chứ bác, còn cái thẻ kia là thẻ ảo, không liên quan gì đến cái thẻ Techcombank của em

tonghuuhiep3

Member
Sep 1, 2014
375
0
16
elementary OS said:
Hi bác,

Vậy là không có cách nào tra cứu được cái này à

Nếu cái này là do em chưa kiểm soát được hết, bị trừ tiền vào một dịch vụ nào đó của Google thì em cũng ok thôi.

Quan trọng là để những lần sau còn biết đường xử lí
Ra ngân hàng in giao dịch này ra, lấy mã chuẩn chi email tới google hỏi