Vừa bị trộm câu mất con xe!

giacmovohinh

Member
Nov 1, 2011
145
0
16
Cũng bị mất con xe dream hồi mới học xong đh, lúc ấy còn thất nghiệp nữa mới đen. Cảm thấy tận cùng loser. Cũng gần 6 năm rồi. Đêm qua ngủ lại mơ mất con xe đó mới hài. Chả biết có điềm gì không.

Gửi bằng maifen

predator

Apr 1, 2008
1
0
1
Năm trước mình cũng bị vụt mất con xe, chỉ biết ngậm ngùi mà chịu thôi, xe để hẳn trong nhà luôn đấy. Mình khuyên mng không nên chủ quan, dù để xe trong nhà. Mà có mất rồi thì thôi, không sao, người còn là được, dăm ba năm đi làm kiếm lại vẫn được. Trước mắt thì kiếm con xe ghẻ chạy kiếm cơm đã rồi tính sau
.

dangvantung1993

Jul 1, 2010
13
0
1
VaquezSound said:
Thương bạn quá, mình thì ở trọ một mình, khu trọ không ở chung với chủ nên chúng nó đi về vô lối lắm, bình thường xe để ở sân chung và khóa cổ vs khóa chữ U lởm, thấy trên fb Công an Hà Nội vs trên maifen thỉnh thoảng có bài trộm xe làm mình sợ quá, đành mang tiếng lom dom khôn lỏi mà dắt xe đút trong phòng.
Mà đỵt mẹ mấy thằng súc vật ấy tuổi gì chê mình lom dom.

Cái xe 25 củ fi mua đc tròn 2 năm mới đi có 14000 km mà giờ mất phát cũng méo bít xoay sở thế nào, kiếp cu li lương còi cọc
nên thông cảm với bạn lắm
chửi vào mặt tụi nó, tao mất xe tụi bay mua cho tao xe mới được ko mà chế, đấm vỡ alo tụi nó lun

Jan 1, 2015
182
0
16
Neo8X_hp said:
mua cái chống trộm gắn vào nó an tâm hơn . mở đc ổ khóa nhưng ko có điện , khoảng 3 giây còi nó kêu ầm lên . Ko tốn pin hay điện gì , xài 2 năm rồi vẫn hoạt động tốt , giá 290k ở lazada
Xin link với bác

Gửi bằng maifen

leopard06

Member
Apr 1, 2016
637
0
16
Trc lúc mới mua con xe, mấy ngày sau nằm mơ thấy bị mất, hoảng vcl dậy vẫn còn hoảng lật đật chạy ra xem
giờ trộm cắp đầy đường, lắp khóa chống trộm, người đâu xe đó cho chắc mấy thím ơi, nhiều khi vậy còn chẳng ăn thua

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 8 bằng maifen

eskimo

Member
Jun 1, 2012
43
0
6
Ông anh làm chung kể có thằng bạn, chỉ cần mất xe trong SG trong vòng 24h và chịu mất phí 1/2 chiếc xe thì thế nào cũng tìm dc. Không biết có thật ko

tuandat2609

Member
Oct 1, 2017
41
0
6
Mất 1 lần cho biết để lần sau tự giác mà cẩn thận hơn. Trước mình mất chiếc xe đạp martin @ nên giờ theo thói quen rời khỏi xe là cứ sợ mất nên phải dòm chừng hoài

tan2cang

Member
Apr 1, 2016
215
0
16
Neo8X_hp said:
mua cái chống trộm gắn vào nó an tâm hơn . mở đc ổ khóa nhưng ko có điện , khoảng 3 giây còi nó kêu ầm lên . Ko tốn pin hay điện gì , xài 2 năm rồi vẫn hoạt động tốt , giá 290k ở lazada
cái đó câu vào ổ khóa lun hay sao bác. em cũng tinh lắp 1 cái

chutichht

Nov 1, 2010
17
0
1
TinFeeling said:
Làm cả năm dành dụm được ít mua chiếc xe hồi tháng 12, em mới bị trộm câu mất cách đây 2 tiếng, lên báo công an rồi nhưng mà tuyệt vọng quá, lương bèo bọt giờ mất cả xe
chia buồn cùng bác. Nghèo nó thường Sui lắm

ngthanhngan

Member
Jun 1, 2013
180
0
16
giacmovohinh said:
Cũng bị mất con xe dream hồi mới học xong đh, lúc ấy còn thất nghiệp nữa mới đen. Cảm thấy tận cùng loser. Cũng gần 6 năm rồi. Đêm qua ngủ lại mơ mất con xe đó mới hài. Chả biết có điềm gì không.
Cho xin cái biển số đi fen

Nov 1, 2017
571
0
16
Khó nhỉ, phí tìm xe cũng tương đối đó, năm 2011 ông chú mình mất con xe Ex 45 củ, lên trình báo công an họ bảo phí 20 triệu mà cũng chưa tìm lại ngay được thế là khỏi tìm nữa

Nobita_Nobi

Member
Jun 1, 2011
108
0
16
Bắt đc mấy thằng này thì cứ đập cho què giò, lê lết ăn xin cho biết. Thời mình khó khăn nhất cũng bị mất mẹ con xe. Cay vl.

Thỉnh thoảng vẫn nằm mơ bị mất xe. Giờ ai nói j cũng kệ, an toàn trước cho chắc.

quochuy97

Member
Nov 1, 2013
100
0
16
Mình gắn chống trộm cho xe tới giờ gần 4 năm vẫn xài tốt. Thằng nào đụng vào nó kêu inh ỏi như còi báo cháy. Giá thì hơi cao, 1.3 củ lận nhưng được cái rất nhạy và yên tâm

via maifen for iPhone

TheWin2009

Member
Apr 1, 2016
79
0
6
giờ chống trộm làm gì nữa. đóng hẳn định vị cho chắc cốp.
nhiều xe xịn mất nhờ cái định vị mà lấy lại đc

mudman

Member
Dec 1, 2014
46
0
6
chymdangxung said:
Cái đấy tên gì bác? Bữa mình xuống mua dưới kia cho thằng cu em tới 700k

via maifen for iPhone
Nó có mấy loại lận, mình mua của iky bike xe 100cc 235k, 110cc 250k, head không biết nó lắp của hãng nào mà cũng chỉ có chức năng quạt thẻ như nhau mà nó lấy 800k.

Gửi từ HMD Global Nokia 7 Plus bằng maifen

bush2000

Member
Sep 1, 2012
221
0
16
Đậu xanh. Mình cũng mất con xe lúc mình khó khăn nhất . Nhìn thấy nó dắt xe mà đuổi theo không kịp.
Cảm giác cay cú bất lực vcl